Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
????????
ผู้มาเยือน

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ Empty
30042012
ตั้งหัวข้อปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ

คือ เล่นโหมด Arcade แล้วไปถึง Stage3 จะต้องสู้ให้ชนะโดยทำให้เกจด้านบนจอฝ่ายศัตรูหมดก่อนเรา(มีแดงกับน้ำเงิน) คือฝ่ายศัตรูไม่ยอมลดอ่ะครับ และบางทีก็เพิ่มเองด้วยแต่ฝ่ายเราลดปกติ

ที่ผมลงมีตัวหุ่น ใหม่หมดทุกตัวและปรับ texture ไปบ้างเล็กหน่อย

ตอนแรกคิดว่าเกี่ยวกับ map แต่ก็ไม่ใช่ ลองหาสาเหตุดูก็พบว่าเป็นที่ตัวหุ่นครับเพราะลองเปลี่ยนหุ่มเดิมมาใส่ก็เล่นผ่านปกติ (เปลี่ยนที่ว่าคือเปลี่ยนทั้งหมดเลยครับ)

ประเด็นคือจะมีวิธีแก้อย่างไรครับ จะเกี่ยวกับสคริปไหม จริงๆไม่อยากเปลี่ยนสคริปเพราะของมันดีอยู่แล้วอ่ะครับ ท่านใดทราบจุดเกิดเหตุโปรดชี้แนะทีครับ

เวอร์ชั่น2.004ครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: reddit

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ :: Comments

อาจเป็นเพราะสคริปในหุ่นโม ไม่มีเซ็ตค่า คะแนนเอาไว้ทำให้สู้กับบอทแล้ว คะแนนไม่ลดครับ แนะนำให้ใช้หุ่นปกติเล่นผ่านโหมดนี้ไปครับ
หุ่นตัวหนึ่ง จะมีการเซ็ตค่าไว้ว่า เมื่อหุ่นถูกฆ่า แต้มทีมจะลดลงไปเท่าไหร่
เช่น ตั้งไว้ที่ 2500 ก็จะมีการลดตามจำนวนนั้น เมื่อแต้มทีมลดหมดทีมนั้นจะแพ้ไป

ผมสันณิษฐานว่า หุ่นตัวที่คณบอกว่ามีปัญหาดังกล่าว อาจมีการเซ็ตตัวเลขให้ติดลบ
เช่น -2500 เมื่อหุ่นถูกฆ่า แต้มทีมจะสูงขึ้น (คาดเดาเท่านั้น)

ไว้ช่วงเย็นถ้าผมว่างจะลองทำแบบที่ว่าดูว่าเป็นจริงไหม

แล้วก็ ถ้าเป็นไปได้ ขอชื่อหุ่นที่มีปัญหาด้วยนะครับ ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ 3878580997
อ๋อ.............ขอบคุณมากครับ คือแบบว่า อยากให้สอนแก้ค่าตรงนี้ให้หน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมทำ Mod เองแล้วอยากเอาไปให้เพื่อนๆน้องๆเล่นอ่ะครับ ติดตรงนี้อันเดียวก็จะสมบูรณ์ละ ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ 2977223811

ได้แล้วครับไปหาอ่านในwinzooeมา เข้าไปแก้ไฟล์Scrip.sptในส่วนของScoreทุกตัวก็เล่นผ่านแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดย bankkoker เมื่อ Wed May 02, 2012 7:45 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
bankkoker พิมพ์ว่า:
อ๋อ.............ขอบคุณมากครับ คือแบบว่า อยากให้สอนแก้ค่าตรงนี้ให้หน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมทำ Mod เองแล้วอยากเอาไปให้เพื่อนๆน้องๆเล่นอ่ะครับ ติดตรงนี้อันเดียวก็จะสมบูรณ์ละ ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ 2977223811

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ Windom3
ศึกษาจากกระทู้เหล่านี้เลยครับ
แนะนำว่าลองอ่านแล้วทำเองดูก่อน สงสัยตรงไหนถามเป็นจุดๆครับ มีผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านคอยตอบคำถามอยู่ครับ

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1

Similar topics

-
» Gundam Arcade Game-Pod
» [Download] Super Mode GOLD Exteel