Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
????????
ผู้มาเยือน

30042012
ตั้งหัวข้อปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ

คือ เล่นโหมด Arcade แล้วไปถึง Stage3 จะต้องสู้ให้ชนะโดยทำให้เกจด้านบนจอฝ่ายศัตรูหมดก่อนเรา(มีแดงกับน้ำเงิน) คือฝ่ายศัตรูไม่ยอมลดอ่ะครับ และบางทีก็เพิ่มเองด้วยแต่ฝ่ายเราลดปกติ

ที่ผมลงมีตัวหุ่น ใหม่หมดทุกตัวและปรับ texture ไปบ้างเล็กหน่อย

ตอนแรกคิดว่าเกี่ยวกับ map แต่ก็ไม่ใช่ ลองหาสาเหตุดูก็พบว่าเป็นที่ตัวหุ่นครับเพราะลองเปลี่ยนหุ่มเดิมมาใส่ก็เล่นผ่านปกติ (เปลี่ยนที่ว่าคือเปลี่ยนทั้งหมดเลยครับ)

ประเด็นคือจะมีวิธีแก้อย่างไรครับ จะเกี่ยวกับสคริปไหม จริงๆไม่อยากเปลี่ยนสคริปเพราะของมันดีอยู่แล้วอ่ะครับ ท่านใดทราบจุดเกิดเหตุโปรดชี้แนะทีครับ

เวอร์ชั่น2.004ครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ :: Comments

อาจเป็นเพราะสคริปในหุ่นโม ไม่มีเซ็ตค่า คะแนนเอาไว้ทำให้สู้กับบอทแล้ว คะแนนไม่ลดครับ แนะนำให้ใช้หุ่นปกติเล่นผ่านโหมดนี้ไปครับ
หุ่นตัวหนึ่ง จะมีการเซ็ตค่าไว้ว่า เมื่อหุ่นถูกฆ่า แต้มทีมจะลดลงไปเท่าไหร่
เช่น ตั้งไว้ที่ 2500 ก็จะมีการลดตามจำนวนนั้น เมื่อแต้มทีมลดหมดทีมนั้นจะแพ้ไป

ผมสันณิษฐานว่า หุ่นตัวที่คณบอกว่ามีปัญหาดังกล่าว อาจมีการเซ็ตตัวเลขให้ติดลบ
เช่น -2500 เมื่อหุ่นถูกฆ่า แต้มทีมจะสูงขึ้น (คาดเดาเท่านั้น)

ไว้ช่วงเย็นถ้าผมว่างจะลองทำแบบที่ว่าดูว่าเป็นจริงไหม

แล้วก็ ถ้าเป็นไปได้ ขอชื่อหุ่นที่มีปัญหาด้วยนะครับ
อ๋อ.............ขอบคุณมากครับ คือแบบว่า อยากให้สอนแก้ค่าตรงนี้ให้หน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมทำ Mod เองแล้วอยากเอาไปให้เพื่อนๆน้องๆเล่นอ่ะครับ ติดตรงนี้อันเดียวก็จะสมบูรณ์ละ

ได้แล้วครับไปหาอ่านในwinzooeมา เข้าไปแก้ไฟล์Scrip.sptในส่วนของScoreทุกตัวก็เล่นผ่านแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดย bankkoker เมื่อ Wed May 02, 2012 7:45 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
bankkoker พิมพ์ว่า:
อ๋อ.............ขอบคุณมากครับ คือแบบว่า อยากให้สอนแก้ค่าตรงนี้ให้หน่อยได้ไหมครับ ตอนนี้ผมทำ Mod เองแล้วอยากเอาไปให้เพื่อนๆน้องๆเล่นอ่ะครับ ติดตรงนี้อันเดียวก็จะสมบูรณ์ละ

ศึกษาจากกระทู้เหล่านี้เลยครับ
แนะนำว่าลองอ่านแล้วทำเองดูก่อน สงสัยตรงไหนถามเป็นจุดๆครับ มีผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านคอยตอบคำถามอยู่ครับ

ปัญหาเกี่ยวกับ Arcade mode ครับช่วยหน่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1