Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
ClimateChange
Pilot
Pilot

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Empty
02072011
ตั้งหัวข้อนานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS

สวัสดีครับ ไม่ได้ post มานาน :on2: วันนี้เลยมา post project ที่ตัวเองทำ
แต่ไม่รู้ทำไมช่วง 3-4 สัปดาห์นี้บอร์ดเงียบจัง...( นัดกันไปเล่นเกม online กันหมดรึ )

เมื่อสามสัปดาห์ที่แล้วเห็น project Boss ไปเลยลองทำ boss ดูบ้าง ปรากฏว่า

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Dr01
model ต้นแบบทดสอบสัดส่วน

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Ashot002
ทดสอบขนาดจริงในแผนที่

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Ashot003
มาดูกันใกล้ๆ โคตรใหญ่เลย

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Ashot005
ประชิดหลัง

แต่ปรากกว่าหลังจากลองสู้ดูแล้วพอเห็นมังกรของผมหงายท้องหลังจากตีไปสามทีแล้ว...
รับได้ยากจริงๆ :on52:
project นี้เลยยุบไปซักพัก

จนกระทั้งได้ดู Gundam OO Movie ไปสองรอบ( ดูทำไมตั้งสองรอบฟระ )
เลยตั้ดสินใจทำ boss ELS ดู แต่คราวนี้ไม่ได้เป็น Boss แค่ตัวหุ่นอย่างเดียว... แต่มาทั้ง Map
จริงๆก็เคยได้ยินคนแถวนี้ถามอยู่บ้างว่ามี mod ELS หรือเปล่า

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Els0
รูปร่างเอามาจากหนังสือแถมของ DVD

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Elsmodel
อันนี้เป็น ELS ขนาดกลาง แต่ไม่ได้เป็นตามที่อยู่ในหนังน่ะครับ ในหนังมันรายละเอียดสูงเกินไป

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot057
เริ่มต้นเล่นด้วยเลือกโหมด Local Battle

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot058
เลือกโหมดการเล่น

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot059
เลือกแผนที่ที่ทำมาเฉพาะ

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot060
windom สามตัวเจอกับ MidsizeELS ขนาดใหญ่โตจริงๆ

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot061
เบื่องหลังมีโลกกับกองยานอยู่ด้านหลัง แต่เป็นแค่ background เท่านั้น

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot062
จุดที่ต้องโจมตีคือก้อนกลมที่อยู่ตรงกลาง

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot063
ส่วนอาวุธของ ELS คือ ELS ขนาดเล็ก

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot064x
บางครั้งก็มากันเป็นสายเหมือนในหนัง

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot067
จริงๆแล้วสามารถป้องกันได้แต่อาจจะกระเด็นไปไกล การใช้หลบก็ได้เช่นกัน

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot068
ถ้าโดนทีล่ะก็กระเด็นไปไกล ELS ขนาดเล็กนี้เหมือนในหนังครับ คือโดยมันเสีบทีเดียวตายเลย -*-

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot071
แต่ที่แตกต่างก็คือเราไม่สามารถยิงโจมตีเพื่อทำลายมันได้ -*-

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot072
หลังจากการต่อสู้อันยาวนาน( และต้องเริ่มใหม่หลายรอบ )ก็สามารถจัดการ ELS ได้

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot073
ทำลายจนสิ้นซาก

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Eshot075
ภาพแถม

เจ้า ELS ตัวนี้พลังชีวิต 9999 ครับแถมยังมีเกราะป้องกันพิเศษการโจมตีบางครั้งของเราจะไม่ได้ผล
ทำให้มันอึดมาก การโจมตีของมันเล่นเราที่เดียตายเลย( พลังโจมตี 3000 ครับ )
ผมเอา Boss มารวมกับ Map เพื่อที่จะให้ Boss มันไม่เด้งไปเด้งมา ดังนั้นตัวมันไม่เคลื่อนที่ครับ
แต่เราก็ไม่สามารถเข้าไปโจมตีประชิดมันได้เพราะมันอยู่สุดขอบฉากที่เราจะเข้าถึง

จบไปอีกหนึ่ง project ที่เป็น Boss น่าเสียดายที่ไม่ได้เป็นมังกร...
อันนี้เป็นภาพ project ที่คาดว่าจะทำอันถัดไปครับ ชื่อว่า The Dungeon

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS Dshot077
ออกแนว fantasy หน่อยๆ รอลุ้นว่าจะมี Boss เป็นมังกรหรือเปล่า :on4:
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: reddit

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS :: Comments

สุดยอด ครับท่านถ้าท่านสร้างฉากของ oo the movie ได้กว้างๆกว่านี้ก็จะดีมาก (ถ้าทำได้เเบบในหนังก็จะ......สุดยอดเลยคร๊าฟ!!!)เเบบนี้ถ้าท่าน เจ มาถ้าเอาหุ่นของท่าน เจ เข้าไปถ้าจะเหมือนกับ oo ของจริงเเน่ๆเลยหละครับ (อยากเห็นไวๆ)
น่าจะโหดนะเนี่ย ถ้าเอาซีรี่ย์ OO เข้าไปในฉาก น่าจะเข้ากันมาก
ฝันเป็นจริงแล้วมีคนโมelsแล้ว(คนตั้งกะทู้ที่ท่านพูดถึงคือข้าน้อยเองคับ) :on64:
สวยสุดยอดทั้งมั้งกร ELS และMAPครับ
เสียดายที่มังกรยังทำไม่สำเร็จแต่ก็สวยมากเลยครับ(ผมยังทำไม่เป็นเลย= =)
เป็นกำลังใจให้นะครับขอให้ทำให้สำเร็จในเร็วๆนี้ :yoyo24:
ผม ฝึกทำอยู่ = = แต่ไม่เก่งเลย = = :on17:
ท่านทำ Els เป็นชนิดเดียวกับ มิสไซล์ เหรอคับ แต่ชนทีกระอักสินะ โหดสราดอ่ะT^T

น่าทำเป็น ยานแม่ของ Els นะ ในหนังเป็น ลูกกลมๆคล้ายดาวเคราะห์
ที่หน้าที่ปล่อย els และ คอยถูกยิง :on24: ถ้าให้ els เป็นแบบเดียวกับมิสไซล์ เกมนั้นจะมั่ว มันส์ และ มึน มาก ^^;a

สู้น้าาาคับ
เห็นด้วยครับ กะท่านจัส :on4:
ELS ตัวเล็กใช้เป็นดาบสินะครับ-*-
(แต่กันแล้วโล่แตกเนี่ยมิสไซล์ใหญ่แบบของ XP type-B สินะครับ)
ว้า นึก ว่า จะ มี คน มา ทำ โปร เจค มัง กร ช่วย ซะ อีก (อู้ อีก แระ) :on2:
กลับมาทีก็อลังการเลยนะท่าน ClimateChange ยอดเยี่ยมชอบๆ :on72: +1
อยากดูวีดีโอตอนสู้กับelsจังว่ามันจะโหดแค่ไหน :on36:
ขอโทษครับ สัปดาห์ที่แล้วเห็นเงียบๆเลยไม่ได้เข้ามาตอบ
ELS ตัวเล็กใช้เป็นดาบของ Linux Ranunculus แบบที่ท่าน LuciFel2 บอกนั่นแหล่ะครับ :on2:
เหตุผลที่ไม่ทำเป็น missile หนักแบบของ type-B เพราะว่ามันช้า + ควันเยอะ และสุดท้าย
missile มันนำวิถีได้แต่ต้องอยู่ในระยะที่ไกลระดับหนึ่ง แต่ดาบจะนำวิถีได้ด้วยระยะทางที่สั้นกว่า
และยังมีสปีดต้นดีว่า missile ด้วยครับ :on4:
ส่วนเหตุที่ใช้โล่กันได้ง่ายๆนั้นชดเชยด้วยการที่ ELS เล็กนั้นมีระยะกระเด็นจากการปะทะที่ไกลจากเดิมมาก
เรียกได้ว่าถ้าโดนไปจังๆจะกระเด็นตกฉากไปเลย

เรื่องคลิปวิดีโอคงลำบากครับเพราะแค่นี้เครื่องผมก็กระตุกมากแล้ว :on25:

เรื่องมังกรตอนนี้พอจะมีไอเดียแล้วครับแต่คงต้องรออีกยาวครับ

ปล. ช่วงนี้หันไปเล่นเกมส์อื่นอยู่เลยไม่ค่อยได้มา mod :on2:
ผมไปนั่งดูหนังมาอีกรอบแล้วเพิ่งสังเกตุว่ามันมีELSอีกรูปแบบหนึ่งรูปร่างมันจะคล้ายๆแฟงก์ของเจ้า arche หรือ swei น่ะครับ
น่าจะเอาสคิปบินมาของยานแม่มาใส่เอลส์และเพิ่มความเร็วให้มันบินมาหาแต่จะให้มันโจมตีคงยาก(เสนอเฉยๆนะ) :on94:
รูปแบบของ ELS ขนาดเล็กผมเอามาจากหนัีงสือที่ติดมากับ DVD ครับ
เฉพาะของ ELS ขนาดเล็กเท่านั้นน่ะครับ ส่วน ELS ขนาดกลางรายละเอียดมันเยอะทำไม่ไหวครับ
เลยต้องออกแบบใหม่เอง( make ขึ้นมาเองว่างั้น :on2: )

ส่วน script ยานแม่เอามาใส่ไม่ได้ครับ script ยานแม่เอามาใส่ตัวไหนตัวนั้น hack หมด
ผมไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเพราะอะไรทั้งๆที่ตอน BootFigther XP เรายังสามารถบังคับมันได้อยู่เลย :on15:
แต่จะว่าไปภาด Ultimate Knight เราไม่ได้บังคับยานแม่ได้แล้วครับ

ปล. ขอบ่นหน่อย เมื่อคืนinternetมันเป็นอะไรก็ไม่รู้ หลังจะ post rep ที่แล้ว net ก็ขาด
แล้วต่อไม่ติดอีกเลย รอทัังคืนจนถึง 10 โมงเช้าเลยปิดเครื่องไปแล้วมาใช้ได้ใหม่อีกทีก็ตอนนี้แหละ :on15:
บะ นี้ท่านจะทำ ELS รึเนียะ ติดตามๆ

นานแล้วไม่ได้ post เอาไปดู ELS

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1