Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!!

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
floukza
True Innovetor
True Innovetor
floukza

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!! Empty
14042011
ตั้งหัวข้อมาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!!

:on2: เเหม~เท่าที่โมมารู้สึกว่า...อุปกรณ์การโมมันมีน้อยเเล้วก็ไม่ค่อยได้ดังใจด้วยจึงคิดว่าเจ้าตัวใหม่เนี้ยอาจมีข้อติหลายอย่างหลายประการเลยทีเดียว โดยเพราะด้านหลังเเละไหล่ ผมลองเอา ooraiser ใส่เล่นๆเเต่กับลบไม่ออกเปลี่ยนไม่ได้โดยเฉพาะด้านหลังหนะครับมันไม่รู้ว่าไฟล์เปลี่ยนเเปลงมันมีที่ไหนอ่ะครับ

:on17: :on25: :on67: :yoyo8: :yoyo9:

เอาละถึงเวลาเเล้ว จงออกมา FCG-003 Go!!!(เเตนเเต๊นเเต้น!!!)

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!! Shot015

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!! Shot016

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!! Shot017p

:yoyo10: เรียบร้อยเเล้วคร๊าฟ บางคนอาจคิดว่าทำไมผมทำได้เร็วนัก...คำตอบคือ...เล่นคอมตั้งเเต่เช้ายันเย็นเลยหน่ะสิครับเอ่อเพราะว่ามันติดลมมากกว่าน่ะ

ป.ล.ตัวนี้ก็ไม่มีชื่ออีกตามเคยเเต่มีหัวข้อให้ตั้งชื่อน๊า...ขอเป็นเเบบพวก Sniper ครับเพราะว่าตัวนี้ยิงไกลมากก็อยากได้ชื่อตามนี้ครับ เเหะๆ

:yoyo8: :yoyo9: :yoyo10: :yoyo31: :yoyo1: :yoyo48: :yoyo51: :yoyo53: :

ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: reddit

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!! :: Comments

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
น่าจะหาเวลา ฝึกใช้โปรแกรมปั้นเองจะดีกว่านะแพนดามี้

ไม่ก้หากระดาษสะอาดๆสักแผ่น มาออกแบบหุ่นออริจินัลของตัวเองดู

เป็นการฝึกในเรื่องไอเดียของตัวเองได้ดีนักแล
สวยอ่า
เหมมือน00เลยอ่า ใช้ชื่อ OO sniper เลยดีมะ^w^
รูปลักณณ์ดูดีครับ
แต่ผมว่ามันขาดคอนเซ็ป ไปหน่อยมั้ย?
ลองหัดทำสีดูนะครับ อันนี้มันเพี้ยนๆอยู่นะ(ปัจจุบันผมยังทำไม่เป็นเลย)

ที่ลุงแพนดามิบอกแหละ ออกแบบ หุ่น OG ของตัวเองเลย ท้าทายกว่าจับมายำกันซะอีก

ฝึกปั้นยากนะจะขอบอกแต่ถ้าทำเป็นแล้วละก็เท่น่าดูเลยละ :on4:
:on64: ฮือๆผมก็ไม่รู้จะทำไงตอนนี้ก็กำลัง ฝึกกับท่าน De@TH อยู่อ่ะครับสอนเเบบทางไกล (ความจริงก็ไม่ไกลมากหรอกเเค่...สันกำเเพง กับ ฝาง)บทต่อไปที่จะเรียนคือการลงสีอ่ะครับ ใครมีวิธีสร้างเเบบของตัวเองขึ้นมาโดยใช้โปรเเกรม Deep บ้างครับอยากทำเองอย่างที่ท่านเเพนดามิบอกอ่ะครับ :yoyo24:

ป.ล.ตัวใหม่ที่จะออกมาให้ชมขอบอกว่าทำอุปกรณ์โมขึ้นมาเองไม่ซ้ำเเบบใครเเน่ครับเจ้าตัว FCG-004_Survival มีชื่อเเล้วตัวนี้ ยังก็ขอฝากด้วยน๊าคร๊าฟ :yoyo174:
ในบอร์ดที่ปั้นเทพๆ ฝีมือระดับ 3D มีหลายคนครับ ลองไปถามเจ้าตัวดู :on2:
ไม่ได้มาแปบเดียว รู้สึกจะมีพวกไฟแรงขยันโมกับเพียบเลยนะครับ
โอ้ขอเถอะอยากได้
สวยมาก เเต่มันเหมือน กันดั้มoo ผสม กันดั้ม wing ส่วนโร่เหมือน อาคาสึกิ - -

แก้ไขล่าสุดโดย poiza123 เมื่อ Mon Aug 29, 2011 6:40 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
เเหมกระทู้เก่าขนาดนี้ยังมีคนตอบอยู่อีกนะครับ :on2:
ไม่มีกฏห้ามขุดกระทู้แล้วครับ...ตามสบายเลย ขออย่า....
โพสต์"ขอบคุณ"
ปั้มเรป ฟลัด เรป

ก็พอครับ สำคัญขอโพสต์มีใจความ สาระสำคัญ ไม่ผิดกฏ ถือว่าผ่านครับ

มาอีกเเล้วคร๊าฟ FCG-003 ตัวใหม่ออกตัว!!!

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1