Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model )

Go down 
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
ClimateChange
Pilot
Pilot

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Empty
11022011
ตั้งหัวข้อProject CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model )

CrimsonArtemis - กระต่ายขาว - ดาบใหญ่ - มังกรเขียว :?:
หลังจากหายไปหนึ่งสัปดาห์ กลับมาอีกครั้ง คราวนี้เอาตัวที่กำลังทำอยู่มาให้ดูครับ

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot010
เจ้าตัวนี้ชื่อ CrimsonArtemis ส่วน Model พื้นฐานคือ Linux-Anthurium
ตอนนี้ทำไปได้แค่ 3 ส่วนคือ ส่วนหัว - ลำตัวส่วนบน - ลำตัวส่วนล่าง แต่ยังไง
ลำตัวส่วนบนต้องต่อเติมอีกทีหลังส่วนอื่นเสร็จแล้ว

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot011
ตัว Model คราวนี้ทำลำบากกว่าตัวก่่อน( WhiteWasp ) เพราะสรีระเป็นผู้หญิง
บวกกับส่วนโค้งส่วนเว้าเยอะ

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot012
มีการใช้ชิ้นส่วนที่เป็นทรงกลมมากขึ้นกว่าตัวก่อนมาก โดยเฉพาะส่วนนอกและเอว

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot013
จริงๆผมทำขนาดของ Model ตามต้นแบบทุกอย่างแต่หุ่นออกมาดูแล้วผอมมาก
จนน่ากลัว

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot014
ภาพตอนบินเพื่อให้เห็นสัดส่วนชัดขึ้น

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot015
ภาพตอนตกอย่างอิสระ

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot016
ตอนบินเช่นกัน ส่วนไอพ่นดานหลังถูกปิดเพื่อให้เห็นตัว Model ชัดเจนขึ้น

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot017
ส่วนอกมีบอกชื้อหุ่นเอาไว้

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot018
อันนี้ด้านหลัง

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot027
แม้ว่าตอนถอดกระโปรงจะดูผอม แต่พอใส่กระโปรงแล้วสัดส่วนกลับมาดีเหมือนเดิม

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) - Page 2 Cshot028
ตอนบิน

สัปดาห์หน้ากลับมาใหม่จะเอาความก้าวหน้ามาให้ชมกันอีกที่กระทู้เดิม
ผมจะ Post แบบ reply ต่อท้ายเอาไว้

เชิญติชมออกความเห็นได้เลยครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดย ClimateChange เมื่อ Fri Apr 15, 2011 10:57 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: reddit

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model ) :: Comments

Juzztize พิมพ์ว่า:
ชอบ Burnner(หรือปีก เอ๊ะยังไง) ที่อยู่ตรงไหล่จังครับ รวมๆแล้วสวยงามแต่น่าเกรงขามไปเลยนะครับ
ผมว่าถ้าจะทำสีเพิ่มผมแนะนำ ให้ทำสีเกราะหนาๆเป็นสีสะท้อนเงา
สลับกับสีด้าน กำลังดี(ถ้าทำได้นะ)

ถ้าพี่ท่านโมสคริปเป็นแล้วน่าจะทำให้หยิบดาบมาตวัดได้นะ เริ่ดเลย เพราะหุ่นตัวนี้สายยิงไม่มีดาบ!

ผมว่านะน่าจะเอา ดาบที่หลังมาติดที่ปืนยาวๆอะครับ แล้วเอามาฟัน ฮิฮิ

ชอบปืนยาวๆกับปีกด้านหลังสุดๆ :on72:
^ ตอบท่าน GOLD ขอบคุณที่ชวนครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมมี Project ที่อยากจะทำต่ออยู่อีก
แล้วก็อยากจะลองศึกษาการทำ map อยู่ด้วย คงไม่สะดวกจะไปร่วม :on17:

ว่าแต่โปรเจค Super Robot Fighter Original Thailand นี่คือปั้นหุ่น WARS ที่
เคยเอามา post ให้ดูหรือเปล่าครับ ผมเห็นภาพก็ถอดใจแล้ว... :on25:

ู^ ตอบท่าน Juzztize กับ nitivitz เรื่องดาบที่ติดข้างหลังเกี่ยวข้องกันอย่างไรและใช้ทำอะไร
จะได้ทราบกันหลังจาก โมscript เสร็จครับ :on2:

ปล. ช่วงเวลานี้เฝ้าบอร์ดกันไช่ไหมเนี่ย Post กันถี่เหลือเกิน

แก้ไขล่าสุดโดย ClimateChange เมื่อ Fri Apr 15, 2011 11:25 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
เปล่าครับ ต้นแบบยากกว่านั้นเยอะประมาณ 9 เท่าครึ่ง ได้ :on2:
ต้องใจรัก ในการทำอ่ะ
โอ้ว...เห็นเเล้วขาสั่นสุดยอดกันไปเลยนะครับเนี้ย เเต่ว่าช่วยข้าน้อยสอนทำด้วยจิอยากทำเปงอ่า เเล้วโปรเเกรมมีโหลดที่ไหนบ้างอ่า สอนหน่อยน๊าข้าน้อยอ่อนด้อยฝีมืออยู่

ป.ล.กำลังหาประสบการณ์อยู่เห็นหุ่นของคนอื่นเเล้ววูบเลย

:yoyo74: :yoyo74: :yoyo74: :yoyo82: :yoyo95: :yoyo144:
^ตอบคุณ floukza ใช้โปรแกรม Blender ทำครับ
ตัวโปรแกรมและ manual สามารถหาโหลดได้ฟรี( และถูกต้องตามกฏหมาย )ใน net นี่แหละ
ลองให้อากู๋( google )ช่วยดูครับ :on4:

Project CrimsonArtemis( เสร็จสิ้นการทำ Model )

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2

Similar topics

-
» Crimson Artemis ออกตัว!!( เสร็จไปอีกหนึ่ง project )
» Project Windom RBThai Moe 6%
» UTAU vs Vocaloid Compilation project
» Project Hyper Battle Mod (1%) ไม่น่าจะเสร็จเร็ว
» Mod [ME] Room