Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
floukza
True Innovetor
floukza

ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ   ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ EmptyTue May 10, 2011 8:36 pm

เกโระๆๆๆ ทามะๆๆๆ กิโระๆๆๆ คุรุๆๆๆ โดโระๆๆๆ :on24:

เข้าเรื่องเลยนะครับ :on2: เอ่อ...ผมรู้สึกว่าตอนที่ผมโมหุ่นไปเรื่อยๆผมรู้สึกมีคำถามหนะครับว่า output มันคืออะไรเเล้วมันมีผลยังไงบางตัวก็มีเยอะบางตัวก็มีน้อยมันเอาไว้ทำไมเเล้วเเต่ละอันมันมีความหมายยังไงอะครับ

อันที่2คือ weapon point มันไหนมีผลต่อท่าไหนบ้าง เช่น AstrayRedPower มันมี weapon point2 ที่มีผลต่อท่าไม้ตายคือเมื่อกดใช้ท่าไม้ตาย (ท่า F) ดาบที่อยู่ใน weapon point ก็ออกมา อะไรประมาณนี้ช่วยอธิบายหน่อยครับ

อันที่3 arm rotation มันมีไว้ทำไมเหรอครับ เห็นบางตัวมี บางตัวก็ไม่มีนะครับก็ขอคำอธิบายหน่อยนะครับ

ไปละ!!! :on187:
ขึ้นไปข้างบน Go down
Juzztize
Juzztize

ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ   ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ EmptyWed May 11, 2011 6:53 am

ฟลุ๊กบ่นอะไรจ่ะ?? ผมไม่เก็ท
floukza
floukza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ   ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ EmptyWed May 11, 2011 9:20 am

เเหม...ก็อยากรู้นี่นาว่าไอ้พวกนี้ที่อยู่ในหุ่นมันเอาไว้ทำไมก็เท่านั้นเอง คุคุคุ :yoyo101:
????????
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ   ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ EmptyWed May 11, 2011 5:18 pm

เฉลe เป็นเหมือนอะไรสักอย่างที่เป็นพลังป้องกัน มั้งนะ :on36:
eattoall
Base Comander
Base Comander

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ   ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ EmptyWed May 11, 2011 6:18 pm

gilldragon พิมพ์ว่า:
เฉลe เป็นเหมือนอะไรสักอย่างที่เป็นพลังป้องกัน มั้งนะ :on36:
ตลกแล้วครับ..
เอาเท่าที่ผมทราบนะ(รู้ไม่ไหมดแต่ชัวร์ในฐานะคนโมสคริปเป็น)
output ผมไม่แน่ใจมาก แต่คุณเคยเห็นZetaแปลงร่างเป็นเครื่องบินมั้ยล่ะ? ถ้าเคยนั้นก็มาจากoutputนะละ(3Dจะใช้output02เป็นตัวเก็บ)
อันที่2คือ weapon point อันนี่คือตำแหน่งของหุ่นคับ
ส่วนใหญ่นะ เบอร์0จะเป็นแขนขวาเบอร์1จะเป็นแขนซ้าย(หรือลำตัวหว่า?) อย่างเราอยากได้สกิลvalcan(เม็ดถั่วจากหัวนะละ)ก็ต้องหาสกิลที่ยิงปืนกล(เอาจากในเกมเลยก็ได้) แล้วปรับให้มันยิงออกจากweapon pointที่โคกะส่วนหัวเท่านั้น(ต้องไปปรับในสคริปANIและSPTไม่สามารถปรับในโฟรเดอร์ได้)
อันที่3 arm rotation อันนี่ผมไม่ทราบนะ(ไม่ค่อยเข้าไปยุ่งในส่วนการปั้นหุ่น รอท่านกั๊กมาตอบล่ะกัน)
floukza
floukza

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ   ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ EmptyThu May 12, 2011 7:18 pm

+1 ไปเลยจ๊าสำหรับความรู้นะงุงิ มีอีกไหมความรู้ในการดมเอามาลงเยอะๆน๊าจาได้เป็นศูนย์รวม :on4: อิอิ (ที่จริงอยากดูดความรู้เอามากกว่าคุคุคุ) :yoyo101:

ผู้เชี่ยวชาญทุกท่านขอความกรุณาหน่อยนะคร๊าฟ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1