Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
GOLD
True Innovetor
True Innovetor
GOLD

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] Empty
27072011
ตั้งหัวข้อBlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]

สวัสดีครับ พอดีผมได้วานให้ท่านกักช่วยทำชิ้นส่วน กาโอแบล็คคอมให้ ผมเลยเอามาดัดแปลงเพิ่มเติมอีก ในเวลาว่าง ต้องขอบคุณท่านกักจริงๆ :on4:

เริ่มที่ร่างแรก BlackComb Gaigar Armor

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] Kdzes

เป็นแบล็คคอมส่วนเกราะ Gaigar ครับ เน้นบ้าพลังตามสไตร์การ์ตูนหุ่นยนต์ลูกผู้ชาย

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] Us1H2

ไหล่รถไฟฟ้า

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] DYFsV

แพ็คหลังเสริมปีก เพิ่มแรงอัดในการบิน ไว้ดวลบนอากาศเพื่อไม่ให้พละกำลังลดลง

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] HIUcN

กรงเล็บที่ไว้ใช้โจมตีศัตรู แต่มักถูกทำลายบ่อย ส่วนใหญ่จึงใช้หมัดต่อยเอา

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] Koyrm
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] 70dsv
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] PAR4W

สว่านที่ติดที่ขา ไว้ใช้ท่า Drill Knee โจมตีศัตรู

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] Tu

BlackComb Sword Raiga Armor

ลดพละกำลังลง และเพิ่มความเร็ว ความคล่องตัวเข้าไปแทน ติดอาวุธเสริมเพิ่ม

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] CE1bz
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] QtYY7
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] 35gy4
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] JiEC
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] Jyc8x
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] FizsP
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] EHfJO

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] PNcg

BlackComb GOLD Armor

แบล็คคอมร่างสวมเกราะทองคำ เพิ่มพละกำลัง ความเร็ว อาวุธ เสริมเข้าไป โหดสุดในบรรดาทุกเกราะ

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] PHvN6
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] PwcB3
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] 10806810724348224045
BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] 8Xglb

ขอบคุณท่านกักที่หาชิ้นส่วนกาโอไกก้าร์มาให้ครับ :on2:

แก้ไขล่าสุดโดย GOLD เมื่อ Thu Jul 28, 2011 3:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://windomwarsrb.thai-forum.net
Share this post on: reddit

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] :: Comments

G-dradongenesis
Re: BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]
ตั้งหัวข้อ Thu Jul 28, 2011 5:20 am by G-dradongenesis
ใช้ชิ้นส่วนของ Gaogaigar เลยเหรอนี่ เท่ดีนะครับ

ไม่ลองเอาหุ่น Yusha อื่น มารวมกันละครับ น่าจะหล่อ
ไม่ มี ความ เห็น [สถานะ โดน ขัง คุก มืด ไม่ สามารถ ทำ งาน ได้] :yoyo27:
งานนี้ท่าน GOLD จัดเองเลย :on2:
ท่านเจครับ......

จริงๆแล้วน่ะท่านกักทำครับ =D ท่านโกลไม่ได้ทำเองท่านโกลทำงานเยอะเลยไม่ว่าง
งาน เยอะ จริง เร้อออ :on2: [แวะ มา เกรียน]
สวยสดุดตาเลย พะยะคะ ท่านโกล :on59: เห็นเเบบนี้เเล้วต้องลุยบ้างเเล้ว!!!
GaoWindomGar! ><
เท่ครับเเต่ขอถามอะไรหน่อยจิว่า พี่ครับ= = BlackComb Gaigar Armor เนียติดเครื่องบินb2ไว้ข้างหลังทําไมหรอ= =
poiza123 พิมพ์ว่า:
เท่ครับเเต่ขอถามอะไรหน่อยจิว่า พี่ครับ= = BlackComb Gaigar Armor เนียติดเครื่องบินb2ไว้ข้างหลังทําไมหรอ= =

:on2: กาโอไกก้า มีแปะไว้อยู่ครับเป็นบูสเตอร์แพค
Re: BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]
ตั้งหัวข้อ Tue Aug 30, 2011 5:48 am by G-dradongenesis
ในอนิเม จะเรียกว่า "สเตล กาโอ" นะครับ โดยมีต้นแบบมาจาก เครื่องบินรบ สเตล นั้นเอง

โดยจะมาเป็นส่วนปีกให้ และก็เป็ฯส่วนเกราะหัว และเก็บปลายแขน ไว้ให้อีกด้วย

ถ้าไม่เอาไปทำไฟนอลฟิวชั่น ยังเอาไปติดกับไกการ์ เพื่อให้บินได้อีกด้วย และยังติดดริลกาโอ ไว้ที่แขนไกการ์ เวลาบินได้อีกด้วย

อยากถามอะไรเกี่ยวกับ Gaogaigar ก็ถามมาได้นะครับ
อู้!!! กาโอมันเจ๋งขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ท่านดร้าดอน กูรูตัวจริงมาเอง :on2:
Akira_Sora
ตั้งหัวข้อ Thu Sep 01, 2011 12:40 pm by Akira_Sora
เมพ จิงพี่ พี่โกล!!
ตั้งหัวข้อ Sat Sep 17, 2011 7:00 pm by G-dradongenesis
ยังมี กาโอแมชชีน ของ GaoFighGar อีกนะครับ

กาโอแมชชีน ทุกลำ จะมีคำว่า"ทู"(II) ต่อท้ายทุกลำ

เช่น

สเตล กาโอ ทู : รูปทรง จะดูทันสมัยกว่า จะมีจุดต่างกันหลายจุด ที่เห็นได้ชัด คือก็ปลายปีก ที่จะมีชิ้ส่วนสีเขียวอยู่ เวลารวมร่าง ตรงปลายปีกจะกางออก แล้วจะเห็นส่วนสีเขียว มีแสงสีเขียวสว่างออกมา

ดริล กาโอ ทู : รูปทรงคล้ายๆกับดริลกาโอ แต่จะเหลี่ยมยิ่งกว่า และปลายสว่าน มีรูปร่างต่างกัน

ไลเนอร์ กาโอ ทู : ต่างกับไลเนอร์กาโอ พอสมควร(ของเก่า จะเป็นรถไฟชินคันเซ็น) เวลาปกติ จะพับชิ้นส่วนไว้ ตอนบินไปมา เวลาจะรวมร่าง จะถอดตัวล็อคออก และกลายเป็นเหมือนรถไฟ
มีสี สีฟ้า

ส่วนการที่ จะเอา สเตลกาโอทู กับ ดริลกาโอทู มาตัดร่วมกับกาโอฟาร์ แบบไกการ์ นั้น ไม่แน่ใจ ว่าจะทำได้ไหม
เพราะอนิเม ไม่เคยทำเลย(ตอน 3 กาโอไฟการ์ ก็พัง จากการต่อสู้กับพัลพาเรป้าไปแล้ว)
สาวก กาโอไกก้า ของจริงเลยนะเนี่ย ท่าน ดราก้อน
ตั้งหัวข้อ Sun Sep 18, 2011 10:25 pm by G-dradongenesis
จริวๆแล้ว ถ้าเป็น Yusha Serie ผมก็ชอบทุกเรื่องครับ

แต่เนื่องจากกาโอไกการ์ ผมเคยดูทุกตอน เลยณู้ข้อมูลมากที่สุด ในทุกๆเรื่อง

kangi007
สุดยอดเลยครับ :on4:
fate-testarossa-
ตั้งหัวข้อ Fri Oct 14, 2011 3:18 pm by fate-testarossa-
อยากได้ร่าง Gold Armor เท่โครต
ตั้งหัวข้อ Sat Dec 17, 2011 12:44 am by Flowrellik
Incredible work on Them! I've always admired seeing stock windom unit mods :3
กาโแไกก้าไม่ได้ดูมา2ปีแล้ววู้ย@___@
เท่จังครับ มีให้โหลดบ้างไหม เท่จนอยากได้(มากๆ)

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1

Similar topics

-
» BlackComb Saeng,Selena Night
»  (อัพเดทมี.aniแล้ว)Full Armor Unicorn Gundam EPSI
» [New MOD] RX-124 TR-6 [Woundwort] High-Speed Fighter Form Ver.Gugkung
» วิธีการ edit op gen4