Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
GOLD
True Innovetor
True Innovetor

27072011
ตั้งหัวข้อBlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]

สวัสดีครับ พอดีผมได้วานให้ท่านกักช่วยทำชิ้นส่วน กาโอแบล็คคอมให้ ผมเลยเอามาดัดแปลงเพิ่มเติมอีก ในเวลาว่าง ต้องขอบคุณท่านกักจริงๆ :on4:

เริ่มที่ร่างแรก BlackComb Gaigar Armor

เป็นแบล็คคอมส่วนเกราะ Gaigar ครับ เน้นบ้าพลังตามสไตร์การ์ตูนหุ่นยนต์ลูกผู้ชาย

ไหล่รถไฟฟ้า

แพ็คหลังเสริมปีก เพิ่มแรงอัดในการบิน ไว้ดวลบนอากาศเพื่อไม่ให้พละกำลังลดลง

กรงเล็บที่ไว้ใช้โจมตีศัตรู แต่มักถูกทำลายบ่อย ส่วนใหญ่จึงใช้หมัดต่อยเอา

สว่านที่ติดที่ขา ไว้ใช้ท่า Drill Knee โจมตีศัตรู

BlackComb Sword Raiga Armor

ลดพละกำลังลง และเพิ่มความเร็ว ความคล่องตัวเข้าไปแทน ติดอาวุธเสริมเพิ่ม

BlackComb GOLD Armor

แบล็คคอมร่างสวมเกราะทองคำ เพิ่มพละกำลัง ความเร็ว อาวุธ เสริมเข้าไป โหดสุดในบรรดาทุกเกราะ

ขอบคุณท่านกักที่หาชิ้นส่วนกาโอไกก้าร์มาให้ครับ :on2:

แก้ไขล่าสุดโดย GOLD เมื่อ Thu Jul 28, 2011 3:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://windomwarsrb.thai-forum.net
Share this post on: diggdeliciousredditstumbleuponslashdotyahoogooglelive

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป] :: Comments

Re: BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]
ตั้งหัวข้อ on Thu Jul 28, 2011 5:20 am by G-dradongenesis
ใช้ชิ้นส่วนของ Gaogaigar เลยเหรอนี่ เท่ดีนะครับ

ไม่ลองเอาหุ่น Yusha อื่น มารวมกันละครับ น่าจะหล่อ
Re: BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]
ตั้งหัวข้อ on Thu Jul 28, 2011 5:56 am by kangi007
ไม่ มี ความ เห็น [สถานะ โดน ขัง คุก มืด ไม่ สามารถ ทำ งาน ได้] :yoyo27:
งานนี้ท่าน GOLD จัดเองเลย :on2:
ตั้งหัวข้อ on Thu Jul 28, 2011 5:03 pm by LuciFel2
ท่านเจครับ......

จริงๆแล้วน่ะท่านกักทำครับ =D ท่านโกลไม่ได้ทำเองท่านโกลทำงานเยอะเลยไม่ว่าง
ตั้งหัวข้อ on Thu Jul 28, 2011 5:38 pm by kangi007
งาน เยอะ จริง เร้อออ :on2: [แวะ มา เกรียน]
ตั้งหัวข้อ on Thu Jul 28, 2011 6:39 pm by floukza
สวยสดุดตาเลย พะยะคะ ท่านโกล :on59: เห็นเเบบนี้เเล้วต้องลุยบ้างเเล้ว!!!
GaoWindomGar! ><
ตั้งหัวข้อ on Mon Aug 29, 2011 6:53 pm by poiza123
เท่ครับเเต่ขอถามอะไรหน่อยจิว่า พี่ครับ= = BlackComb Gaigar Armor เนียติดเครื่องบินb2ไว้ข้างหลังทําไมหรอ= =
poiza123 พิมพ์ว่า:
เท่ครับเเต่ขอถามอะไรหน่อยจิว่า พี่ครับ= = BlackComb Gaigar Armor เนียติดเครื่องบินb2ไว้ข้างหลังทําไมหรอ= =

:on2: กาโอไกก้า มีแปะไว้อยู่ครับเป็นบูสเตอร์แพค
ตั้งหัวข้อ on Tue Aug 30, 2011 5:48 am by G-dradongenesis
ในอนิเม จะเรียกว่า "สเตล กาโอ" นะครับ โดยมีต้นแบบมาจาก เครื่องบินรบ สเตล นั้นเอง

โดยจะมาเป็นส่วนปีกให้ และก็เป็ฯส่วนเกราะหัว และเก็บปลายแขน ไว้ให้อีกด้วย

ถ้าไม่เอาไปทำไฟนอลฟิวชั่น ยังเอาไปติดกับไกการ์ เพื่อให้บินได้อีกด้วย และยังติดดริลกาโอ ไว้ที่แขนไกการ์ เวลาบินได้อีกด้วย

อยากถามอะไรเกี่ยวกับ Gaogaigar ก็ถามมาได้นะครับ
ตั้งหัวข้อ on Tue Aug 30, 2011 8:43 am by floukza
อู้!!! กาโอมันเจ๋งขนาดนั้นเลยเหรอครับ
ท่านดร้าดอน กูรูตัวจริงมาเอง :on2:
ตั้งหัวข้อ on Thu Sep 01, 2011 12:40 pm by Akira_Sora
เมพ จิงพี่ พี่โกล!!
ตั้งหัวข้อ on Sat Sep 17, 2011 7:00 pm by G-dradongenesis
ยังมี กาโอแมชชีน ของ GaoFighGar อีกนะครับ

กาโอแมชชีน ทุกลำ จะมีคำว่า"ทู"(II) ต่อท้ายทุกลำ

เช่น

สเตล กาโอ ทู : รูปทรง จะดูทันสมัยกว่า จะมีจุดต่างกันหลายจุด ที่เห็นได้ชัด คือก็ปลายปีก ที่จะมีชิ้ส่วนสีเขียวอยู่ เวลารวมร่าง ตรงปลายปีกจะกางออก แล้วจะเห็นส่วนสีเขียว มีแสงสีเขียวสว่างออกมา

ดริล กาโอ ทู : รูปทรงคล้ายๆกับดริลกาโอ แต่จะเหลี่ยมยิ่งกว่า และปลายสว่าน มีรูปร่างต่างกัน

ไลเนอร์ กาโอ ทู : ต่างกับไลเนอร์กาโอ พอสมควร(ของเก่า จะเป็นรถไฟชินคันเซ็น) เวลาปกติ จะพับชิ้นส่วนไว้ ตอนบินไปมา เวลาจะรวมร่าง จะถอดตัวล็อคออก และกลายเป็นเหมือนรถไฟ
มีสี สีฟ้า

ส่วนการที่ จะเอา สเตลกาโอทู กับ ดริลกาโอทู มาตัดร่วมกับกาโอฟาร์ แบบไกการ์ นั้น ไม่แน่ใจ ว่าจะทำได้ไหม
เพราะอนิเม ไม่เคยทำเลย(ตอน 3 กาโอไฟการ์ ก็พัง จากการต่อสู้กับพัลพาเรป้าไปแล้ว)
ตั้งหัวข้อ on Sun Sep 18, 2011 4:06 pm by LuciFel2
สาวก กาโอไกก้า ของจริงเลยนะเนี่ย ท่าน ดราก้อน
ตั้งหัวข้อ on Sun Sep 18, 2011 10:25 pm by G-dradongenesis
จริวๆแล้ว ถ้าเป็น Yusha Serie ผมก็ชอบทุกเรื่องครับ

แต่เนื่องจากกาโอไกการ์ ผมเคยดูทุกตอน เลยณู้ข้อมูลมากที่สุด ในทุกๆเรื่อง

ตั้งหัวข้อ on Sun Sep 18, 2011 11:11 pm by kangi007
สุดยอดเลยครับ :on4:
ตั้งหัวข้อ on Fri Oct 14, 2011 3:18 pm by fate-testarossa-
อยากได้ร่าง Gold Armor เท่โครต
ตั้งหัวข้อ on Sat Dec 17, 2011 12:44 am by Flowrellik
Incredible work on Them! I've always admired seeing stock windom unit mods :3
ตั้งหัวข้อ on Sat Dec 31, 2011 9:00 am by ????????
กาโแไกก้าไม่ได้ดูมา2ปีแล้ววู้ย@___@
ตั้งหัวข้อ on Fri Apr 06, 2012 5:08 pm by ????????
เท่จังครับ มีให้โหลดบ้างไหม เท่จนอยากได้(มากๆ)

BlackComb High Upgrade Armor [Edit ซ่อมรูป]

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1