Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ขอลงหุ่นที่วาดไว้บ้างครับผม (จากซีรี่ย์ฟิค Knight Paladin ) อัพเดท รอบ 3

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
G-dradongenesis
Pilot High Class
Pilot High Class

18052011
ตั้งหัวข้อขอลงหุ่นที่วาดไว้บ้างครับผม (จากซีรี่ย์ฟิค Knight Paladin ) อัพเดท รอบ 3

ขอลงหุ่นที่วาดไว้บ้างครับผม (จากซีรี่ย์ฟิค Knight Paladin )ครับ
เนื่องจากไม่มีฝีมือด้านการทำหุ่น 3D เลยครับ ผมถนัดวาดมากกว่าครับ

เลยเอาหุ่นจากซีรี่ย์ฟิค knight Paladin มาลงครับ (จากเรื่อง Knight Paladin อย่างเดียวนะครับ)

ขอลงหุ่นตัวเอก ก่อนละกันครับ คนอื่นๆจะตามมาที่หลัง (ขอลงรูปนักบินด้วยเลยครับ)

ไนท์เดี้ยน โรจิส (งานวาดไว้นานแล้ว ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่)

Kngiht Paladin ทั้ง 3 Ver.

Ver. วาดครั้งแรก(สำหรับลงฟิค TSC ครั้งแรก) รูปร่างยังดูแปลกๆอยู่

Ver. Wing Knight Paladin (รุ่นอัพเกรด ติดปีก) (แต่ยังชุ่ยอยู่ เพราะวาดไม่เหมือนตัวเก่า)

Ver. ล่าสุด (ที่ผมส่งแปลน หน้า-หลัง ตอนรับสมัครหุ่นครับ)

Ver. ด้านหลัง

เดี้ยวตัวละครกับหุ่นอื่นๆ จะตามมาที่หลังนะครับผม

เพิ่มด้านหลังให้ตามที่บอกครับผม

แก้ไขล่าสุดโดย G-dradongenesis เมื่อ Sat May 21, 2011 10:50 am, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down

Similar topics

-
» เด็กรุ่นใหม่
» เฟสบุ้ค
» กลุ่มไอซิส
» เรื่องของปลาหมูๆที่ไม่หมู (Pig house ver.)
» ยาง
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

ขอลงหุ่นที่วาดไว้บ้างครับผม (จากซีรี่ย์ฟิค Knight Paladin ) อัพเดท รอบ 3 :: Comments

อยากเห็นส่วนด้านหลังแหะ แต่ไม่ได้เอามาลง *-*

ในนิยายมันมีติดโล่นิ โล่หาย !!

เอะ หรือว่าตรงบ่านั้นจะเป็นโล่ นึกภาพ หัวไหล่ เตา GN Drive ของ 00 กันดัม เอิ๊กๆ
ลงสีได้สวยมากเลยครับ [วาดก็สวย] :on64:
โห สุดยอดเลย
ลงสีสดๆมันเทพอย่างนี้เอง

ปล. เส้นมืออาชีพมากเลยครับ
:on2: อุ๊ย ท่านดราก้อนนี้เอง นึกว่าใคร
มาลงต่อครับ ตัวละครกกับหุ่นจากซีรี่ย์ฟิคเดียวกันครับ

ตัวละครเอกชาย แลนด์ บลูเซย์

บลู สไตรเกอร์ (Blue Striker)

เดี้ยวตัวละครตัวต่อไป จะลงต่อที่หลังครับผม
:yoyo51: โอ้วเเจ่มเริ่ด งุงิ(ใช้สีอะไรระบายอ่าครับ สดจัง) น่านับถือ :yoyo25:
^
^
ผมใช้สีไม้ครับ ลงสดหลังวาดเสร็จเลยครับ

แต่สีมันจะสว่างเกินไปหน่อย เพราะเครื่องสแกน มันสแกนไม่ค่อยดี ทำให้สีสว่างกว่าปกติ(บลูสไตร์เกอร์ จริงๆสีน้ำเงิน แต่โดนสแกน กลายเป็นฟ้า)

ลงต่อครับผม

มาจิโอ ลูเซีย

พิงค์มาจิร็อต

ยังเหลือตัวละครหญิง อีก 2 คนครับ(ซีรี่ย์นี้ เน้นตัวละครหญิง)

เดี้ยวมาลงใหม่ รอบหน้าครับ
ไม่มีไชนิ่งวิงเหรอครับ อุสาได้เป็น 3D ทั้งที :on2:
จริงๆแล้ว ไชน์นิ่งวิง เกิดจากที่ผม เอามาสค็อตของตัวเอง มาดัดแปลงใหม่ครับผม

ป.3. ตัวที่เป็นกันดั้ม นั้นละ มาสค็อตแท้จริงของผมครับ

จริงๆตอนแรก ตั้งใจจะส่งตัวนี้ แต่เนื่องจาก มันเป็นหุ่นแปลงร่างได้ และไม่ใช่เครื่องบิน เลยเปลี่ยนใจ (แถมอาวุธมันเยอะโฮก)

ไชน์นิ่ง ดราด้อน Super Dragon

ร่าง ShiningDragon

วาด ไชนิ่งดูดีมากเลยนะครับ ปกติแล้ว ดั้มตัวนี้ ออกแนว ท้วม ผมเลยไม่ค่อยปลื้มของเดิมๆ
ต้องน้องหนู๋เอ็กเซียสิ เริ่ดมาก!!!
อืม สวย ๆ :on2:
kangi007 พิมพ์ว่า:
อืม สวย ๆ :on2:

ผมเห็นท่านเรีย :on2: ทุกกระทู้เลย น๊ะคับ :on24:
มาลงต่อครับ

หุ่นของตัวละครนี้ ดูเรียบง่ายที่สุดครับผม ไม่มีอะไรหรูหราเหมือนตัวอื่นๆ

มิยูกิ แลนเซีย(ชื่อญี่ปุ่นไปหน่อย)

ไรเซอร์ แลนเซอร์

หน้าอกคัพเดียวกันหมดเลย จัดเต็มสินะ
ลงต่อครับผม

เรย์มี่

ป.ล. เนื่องใส่ชุดเรทมาก กดไปดูที่ลิงค์นะครับผม(ไม่กล้าลงรูปเรทในเว็บ)

บลู ก็อด อาร์มเมอร์ (Blue God Armor)

ตัวละครหลัก ที่มีหุ่น ก็ลงครบหมดแล้วนะครับผม ต่อไป เดี้ยวจะลงตัวละครเสริมกันต่อครับ
ชุดแต่ละตัวไม่ต้องขับหุ่น ก็คงชนะข้าศึกได้สบายๆ ล่ะครับ :on2:
ตัวละครจากฟิค ที่ผมคิดไว้ ก็จใส่ชุดแบบนี้กันทุกคนครับ(เฉพาะสาวๆ)
ถ้าเป็นมังงะ เรทแน่นอน(ฮาๆ)

ต่อไป เป็นตัวละครที่ ผมเพิ่มให้มาอยู่ในกลุ่มอีกคนนึง(ตอนคิดครั้งแรก ไม่ได้คิดไว้ แต่มาเพิ่มที่หลัง ตอนมีฟิค original)

วีวี่

ป.ล. วาดไว้นานแล้ว สัดส่วนจะดูเพี้ยนๆ
เกลือบโป๊นะครับเนี้ย ไม่เป็นไรครบผมยังเชิ่ดชูท่านอยู่ สู้น๊าคร๊าฟจะรออ่านเเละรอชมอิอิ :yoyo42:

ขอลงหุ่นที่วาดไว้บ้างครับผม (จากซีรี่ย์ฟิค Knight Paladin ) อัพเดท รอบ 3

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1