Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

มาโชว์โมเดลกันดั้มเล่นๆกันดีกว่า

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Unknown
Pilot High Class
Pilot High Class

ที่อยู่ : บ้านขององค์หญิง ผู้ที่หลบซ่อนอยู่ในป่าไผ่ลึกลับในเกนโซเคียว

21032011
ตั้งหัวข้อมาโชว์โมเดลกันดั้มเล่นๆกันดีกว่า

เหะๆ วันนี้เกิดฮึดไปซื้อ Infinite Justice Gundam 1/144 ขึ้นมา เลยเอาภาพโมเดลมาแบ่งให้ดู มีตัวเก่าที่เราเคยโพสในบอร์ดเก่านู้นนนน ด้วยนะ(ไม่ใช่บอร์ดนี้ แต่เป็นบอร์ดวินด้อมของน้าโกลนี่หล่ะ = =)

รายชื่อโมเดลที่เรามีตอนนี้(เราจะเรียงตั้งแต่ต่อตัวเเรกจนสุดท้ายนะ)
1. Strike Freedom Gundam
2. Destiny Gundam
3. Virtue Gundam
4. Nadleeh Gundam
5. Strike Noir Gundam
6. Akatsuki Oowashi Gundam
7. Throne Eins Gundam
8. Kyrios Gundam
9. Exia Gundam[Repair II]
10. Throne Zwei
11. Infinite Justice Gundam
ตอนนี้มีทังหมด 11 ตัว เหะๆ(คงไม่เยอะไปมั้ง = =)

อะส่วนนี่รูปที่พอจะเอามาให้ดูได้ (ขี้เกียจถ่ายเยอะ = =)
ส่วนใหญ่จะเป็น Infinite Justice นะ เพราะพึ่งซื้อใหม่(เห่ออะนะ)
แรกๆนี่รูปเก่าในโทรศัพท์ = =

ส่วนนี่รูปที่พึ่งถ่ายไปไม่นาน (รูปเดียว)

นี่ที่พึ่งถ่านสดๆเลย รูปล่าสุด

เหะๆ หมดละ เดี๋ยวคราวหน้าจะ:ซื้อ
Arios Gandam GNHW/M
Cherudim Gundam GNHW/R
Seravee Gundam GNHW/B
OO Raiser+GnSwordIII
ที่บอกมาคือที่อยากได้อะนะ(ไม่รู้เอาไปทำอะไรเยอะเเยะ = =)
เอ้อ ละก็ Reborn Gundam ด้วย อิอิ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: Excite BookmarksDiggRedditDel.icio.usGoogleLiveSlashdotNetscapeTechnoratiStumbleUponNewsvineFurlYahooSmarking

มาโชว์โมเดลกันดั้มเล่นๆกันดีกว่า :: Comments

มี SOC SRC Revoltech เอามาโชว์บ้างได้ไหม :P
ชอบJusticeครับ
เอามาโชวได้หมดเลยจ้าน้าโกล เอาห้องนี้เป็นห้องโชว์โมเดลไปเลยก็ได้นะ ไม่ว่า ^~^

EDIT นะ
ส่วนรูปบน Desktop อาจจะสงสัยว่าอะไรขาวๆแสบตาจริงๆไม่ใช่อะไรหรอกมันคือรูปนี้ อิอิ

ไปเจอมา เขาทำได้ไง = =

http://www.gundamfactory.com/completed-models/hg-1144-gnt-0000-00-qant-full-everything/
ของผม อยุ่ใน Facebook :on4:

ลงไว้แต่เจ้าHarute เข้า Facebook เซิร์ส หา Lnnovaterv RBT
ดูมันจะชัดขึ้น งิงิ

วันว่างของช้านนนนน ก็หาเกม โหลดมาเล่นแก้ เซง :on36:

ava.ijji.com โหลดแปปเด่วกะเสดละ 3.2 Gb เองงิงิ :on25: :on25:
ช่วงนี้ไม่มีกะตังค์ซื้อโมใหม่ๆเลยคับ เอาเก่าๆไปดูก่อน ทำสีบ้างไม่ทำบ้าง ส่วนมาก ใช้ Marker ปาดอย่างเดียว ปั้มลมairbrush มันเจ้ง

เก็บไว้แต่รูป CG สมัยตอนหัดทำ ที่เหลือหายไปกับคอมเก่า T T
ม.ต้นเล่น HG ม.ปลายเล่น MG คับ
สุดท้ายก็แล้วแต่เงินทุน ^^a

Spoiler:

รูป ดับเบิ้ลโอ มันผิดจุดนึง ปวดกระบาลมาก ไม่ได้เซฟไฟล์แก้ไว้

ขออภัยที่รูปใหญ่คับกระทู้ ^/l\^

ปล. ท่าน Unknown ลองทำสีโมเดลดูสิครับ
กดตาม Link ของท่าน Unknown ไป...
ใส่เยอะขนาดนั้นตอนสู้จะสู้ยังไงหว่า :on25:

ชอบ Reborn Gundam ครับ แตไม่ซื้อซักตัว :on15:
มีอยู่ 8 ตัวครับ เดี๋ยวว่างๆจะเอามาโชว์
ชอบ Kyrios Gundam เท่สุดๆ

มาโชว์โมเดลกันดั้มเล่นๆกันดีกว่า

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1