Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

White Wasp Ver.3

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
ClimateChange
Pilot
Pilot

04022011
ตั้งหัวข้อWhite Wasp Ver.3

เป็นรูปหุ่นที่ผมปั้นเองครับ เริ่มทำมาตั้งแต่สมัยอยู่ board เก่าเมื่อสองปีที่แล้ว( จริงๆเคยทำตัวอื่นมาก่อนแล้ว)

ปล1.ผมเพิ่งเคย post รูปครั้งแรก เห็นหรือไม่เห็นรูปบอกกันด้วย
ปล2.ถ้าเห็นแล้วไม่มีปัญหาเดี๋ยวจะมา edit post รูปเพิ่ม

OK มีคนเห็นรูป แสดงว่าไม่มีอะไรผิดพลาด จะ Post เพิ่มละ่ครับ :D

แรกเริ่มเดิมทีตั้งใจจะทำเป็นสีข้าวตั้งแต่แรกแล้วครับ หุ่นและ script ต้นแบบมาจาก Black Selena :oops:

ชิ้นส่วนทั่วตัวทำใหม่หมดแบบชิ้นต่อชิ้น ชิ้นส่วนที่ไม่ใช้ก็จัดการเอาออกเสีย( พวกปีกประดับทั้งหลาย )

อาวุธประจำตัวเป็น Blade Rifle เป็นทั้งดาบและปืนในอันเดียวกัน ต่างกันตรงในโหมดปืน
ส่วนดาบจะหดเข้าไปข้างใน

ส่วนในโหมดดาบ ส่วนดาบจะโผล่ออกมา

ในส่วนโล่ ทำใบมีดเอาไว้สำหรับท่า weapon 3 ด้วย( ท่าทุบด้วยโล่แล้วยิง )

ส่วนกระสุดปืนโม script ให้กลายเป็นสีฟ้า

ภาพส่วนของโล่เน้นๆ

ท่า weapon 4 ยิงสองนัดไม่มีอะไรเปลี่ยนไปนัก :o

ท่า weapon 5 เปลี่ยนโดยโม script ให้ลำแสงออกมาเป็นลำแสงเดี่ยวยองออกมาตรงกลางแทน

ภาพด้านหลังขณะบิน ส่วนไอพ่นบางส่วนถูกตัดออกให้เหมาะกับโครงสร้างของตัวหุ่น

ภาพตอนโจมตีด้วย Blade Rifle ใน Blade Mode ( ผู้เคราะห์ร้าย MS 98 ) :)

ยิงเผาขนระยะใกล้ ( ไม่พลาดแน่ :P )

ท่าประชิดส่วนใหญ่เหมือนๆเดิมไม่ได้โมอะไรมากนัก

สุดท้ายนี้มาดูกันใกล้ๆอีกครั้ง :D

ใกล้เ้ข้าไปอีกตรงส่วนอก :oops:

ใกล้เข้าไปให้ถึงห้องนักบิน :P

มองจากด้านข้าง

มองที่ห้องเครื่อง มี credit คนทำอยู่ :D ( ติดตั้งไว้ในตัวหุ่นเลย )

หมดแล้วครับ เดี่ยวตอนดึกๆผมเข้ามาดูต่อ :D

แก้ไขล่าสุดโดย ClimateChange เมื่อ Sat Feb 05, 2011 7:45 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Share this post on: diggdeliciousredditstumbleuponslashdotyahoogooglelive

White Wasp Ver.3 :: Comments

Re: White Wasp Ver.3
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 1:44 am by Pandamee
รูปร่างโอเคเลยนะแพนดามี้ ถ้าตกแต่งสีสักหน่อย หรูเลยนะจะบอกให้

เห็นเน้นสีขาวเป็นหลัก ก็น่าจะหาสีรองมาเสริมให้ดูดีขึ้นอีกหน่อย จะสุดยอดกว่านี้มากเลยละแพนดามี้ >w<

แต่แพนว่าขาสั้นไปหน่อยนะ
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 2:27 am by Centipede
คล้ายเอ็กเซียเลย
แต่มีห้องนักบินด้วยเหรอเนี่ย :shock:

แก้ไขล่าสุดโดย Ryoma เมื่อ Sat Feb 05, 2011 12:12 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 7:44 am by kangi007
ทำได้ดีเลยครับท่าน :oops:
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 1:03 pm by GOLD
สุดยอดมากเลยครับท่าน ทำมาหลายๆตัวเลย
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 1:57 pm by Gugkung
เก็บรายละเอียดสุดยอดเลยครับท่าน

ยิ่งปั้นเองด้วยนี่ยิ่งสุดๆเลย สวยครับลงตัวดี
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 3:01 pm by Anjinho
เห็นยันห้องนักบิน สุโค่ย
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 4:08 pm by Jcyber
เจ๋งๆมากเลย ครับ :D
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 5:25 pm by kangi007
ทำหุ่นโมซะ ผมอายเลย[เพราะทำไม่สวยเท่าหรือขี้เกรียดทำ]แต่สกิลหุ่น ผมไม่ขอยอมแพ้ครับ [รู้วิธีเพิ่มเลือดหุ่นแล้วนะ] :oops:
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 6:09 pm by De@TH
พี่เค้าปั้นหุ่นได้สวยมากๆเลย
ตั้งหัวข้อ on Sat Feb 05, 2011 10:03 pm by ClimateChange
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ :)
หุ่นตัวนี้เริ่มทำมาตั้งแต่ 11/3/2553 เสร็จ 26/1/2554
จริงๆแล้วไม่ได้ทำตลอด ทำๆหยุดๆ เล่นเกมบ้าง ดูเมะบ้าง เลยดูเหมือนใช้เวลานาน
โปรแกรมหลักๆที่ใช้ทำ Model คือ Blender ครับ รูปทรงเหลี่ยมๆทำง่ายแต่รู้โค้งมนทำยาก ;)

ช่วงนี้กำลังทำหุ่นตัวใหม่อีกตัวอยู่ เห็น Project Moe ของท่าน pandamasamune
คราวนี้เลยกะจะทำแนว Moe ดูบ้าง ตอนนี้ทำส่วนหัวอยู่แต่ยังไม่น่าพอใจซักเท่าไร
ได้เรื่องประการได้แล้วเดี่ยวจะเอามา Post ให้ชมกันครับ :D
ตั้งหัวข้อ on Sun Feb 06, 2011 8:10 am by kangi007
ดีครับ ช่วยกระตุ้นไฟในคนในบรอดลุกโชนมากขึ้น :oops:
ตั้งหัวข้อ on Sun Feb 06, 2011 11:54 am by eattoall
จะรอชมครับ~
ตั้งหัวข้อ on Sun Feb 13, 2011 12:57 pm by 0874782451
ดีมากเลยคับเท่สุดยอด
ตั้งหัวข้อ on Wed Jun 08, 2011 6:56 pm by poiza123
เท่มากเลยครับชอบตรงห้องคนขับเนียเเหละ
ตั้งหัวข้อ on Wed Nov 30, 2011 9:30 am by Flowrellik
WHOA!
Ok THAT"S impressive. a Cockpit in a 3dmodel, THAT"S craftsmanship.
I give this a thumbs up :D
ตั้งหัวข้อ on Tue Dec 06, 2011 2:56 pm by G-dradongenesis
ดีไซน์เยี่ยมเลยครับ ละเอียดมาก

White Wasp Ver.3

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1