Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
GOLD
True Innovetor
True Innovetor
GOLD

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Empty
26032010
ตั้งหัวข้อแนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Silverknights

สวัสดีครับ วันนี้กระผมโกลจะมาแนะนำเกมที่คล้าย(ย้ำว่าคล้าย)วินดอมมานำเสนอกัน หุหุ นั้นก็คือเกม

Silver Knights

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Ib9m1

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 3s7t1

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 09dl2

จะส่องละนะ!!!

ไม่ต้องตกใจครับมันคือ 1 ในระบบที่ผมจะนำเสนอนั้นคือระบบ ล็อคเป้า หรือ เล็งยิง นั้นเองงง

ซึ้งระบบนี้เวลาใช้หุ่นเราจะนั่งแล้วก็ตั้งกล้องเลยครับ แล้วจะตัดมาฉากดังภาพ สามารถเลื่อนเข้าเลื่อนออกเล็งยิงได้ ให้ความรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นล็อคออนเลย!!

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 9wqa3

ในเกม SK ยังมีหุ่นที่สามารถแปลงร่างเป็นเครื่องบินได้ด้วย !! แล้วก็ยังมีหุ่นที่แปลงร่างเป็น เออ.. เรียกว่ามันบินได้ละกัน 55+ แต่่จะเป็นตัวไหนต้องค้นพบเอง!!  :bball:

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Zrcn8

หุุหุ ยังมีหุ่นที่สามารถใช้เทรนซัม (ว่าไปนั้น) คือสามารถที่จะเรียกออร่ามาได้ 3 แบบมี

สีแดง เพิ่มพลังโจมตี

สีน้ำเงิน เพิ่มความเร็ว

สีเขียว เพิ่งพลังป้องกัน

ออร่าที่ 4 คือการ "หายตัว" นั้นเอง  - -" หลายท่านฟังแล้วอาจจะรู้สึกว่า โอ้โห โกงจัง จริงๆแล้วไม่เลย ถ้าโดนล็อคเป้าก่อนที่จะหายตัวละก็ โดนยิงร่วงอยู่ดี - -" แล้วเกมนี้ก็เป็นแบบอย่าเกะกะทางปืน เราไปยืนบังกระสุนก็โดนอยู่ดี แล้วเท่าที่ผมใช้มาก็โดนจับได้ทุกที ไม่คุ้มใช้ออร่าสีอื่นดีกว่า  :geek:

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 1ua79

หลายๆท่านที่เคยเล่นเกมต่อสู้ อาทิเช่น LF2,สตรีทไฟเตอร์ ต้องย่อมรู้จักการกดคอมโบ เช่น

B+B+V เป็นต้น แน่นอนเกมนี้ก็มีเหมือนกัน มันสามารถคอมโบท่าได้แบบไม่ซ้ำกันเลยแต่ละตัว (จุดนี้ต่างจากวินดอมที่ผมคิดว่าเข้าท่าที่สุดพอๆกับระบบเล็งยิง)

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Ptt10

เกมนี้ระบบการป้องกันจะแตกต่างไปจากวินดอมเล็กน้อย คือ การป้องกันสามารถป้องกันได้เรื่อยๆ แต่จะมีขีดความคงทนของโล่มาแทน ดังภาพที่วาดลูกศรไว้ ถ้าขีดหมดโล่ก็จะแตก เป็นต้น

(ยกเว้นหุ่นที่ใช้โล่พิเศษ ขีดจะลดทุกครั้งที่เรียกใช้โล่ แต่พอยกเลิกขีดจะเพิ่มขึ้นเอง)

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน M3x11

เรื่องอาวุธ เกมนี้ไม่สามารที่จะเปลี่ยนอาวุธระยะ ไกล-ใกล้ ได้ แต่จะเปลี่ยนได้ก็ต่อเมื่ออยู่ใกล้ศัตรูมากๆเท่านั้น หุ่นก็จะหยิบอาวุธระยะประชิดขึ้นมาเอง

เกมนี้ยังสามารถเล่นออนไลน์ผ่านฮามาชิได้อีกด้วย ใครอยากลองเล่นกับเพื่อนๆดูก็เชิญได้เลย

เรื่องความสนุกและความมันส์ค่อนข้างจะเทียบวินดอมได้เลยทีเดียว (ยกเว้นภาพ - -")

ถ้าภาพสวยกว่านี้จะเยี่ยมเลยนะเนียะ งานนี้ท่านแพนด้ามี้ได้ฝึกหนักละเพราะพี่แกถนัดแต่หุ่นระยะประชิด

How to play

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Xtfx7

ปุ่ม N - มันคือปุ่มล็อคเป้า และ เปลี่ยนเป้า เกมนี้ถ้าไม่กดปุ่มนี้แล้วอย่าหวังที่จะยิงโดน - -" (สามารถล็อคเป้าพวก กระสุน หรือ จรวด เพื่อยิงทิ้งได้ด้วย!!)

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Gz6y6

B [แบบที่ 1 ระยะไกล] - เมื่อล็อคเป้าได้แล้ว ถ้าอยู่ระยะไกล กดปุ่ม B ก็จะเป็นการยิง (หุ่นทุกตัวจะเหมือนกันหมด)

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Fx198

ปุ่ม B [แบบที่ 2 ระยะใกล้] - เมื่อเราอยู่ใกล้ศัตรูแล้ว กดปุ่ม B จะเป็นการโจมตีระยะประชิด เช่น การฟัน เป็นต้น

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 2fag9

ปุ่ม V - เปรียบเสมือนท่าไม้ตายเลย เพราะไม่ว่าจะหุ่นตัวไหนก็เป็นท่าที่แรงที่สุดกันทั้ง นั้น บางตัวยังสามารถทำคอมโบกับท่าอื่นๆ ได้อีกด้วย

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Htd10

ปุ่ม V - แบบระยะประชิด เปรียบเสมือนหัวใจหลักของการคอมโบ ไม่ว่าจะคอมโบวิธีใดก็ต้องใช้ปุ่มนี้ และเป็นท่าที่จัดว่าแรงและหนีได้ยากมากๆ

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน U6u11

ปุ่ม x - เป็นปุ่มป้องกัน ปุ่มที่เกมเอ็คชั่นแทบทุกเกมต้องมี ในเกม SK นี้สามารกดป้องกันได้เรื่อยๆ จนกว่าจะโดนโจมตีจนขีดความคงทนหมด โล่ก็จะแตกไปในพริบตา เว้น แต่หุ่นที่ใช้โล่แสง สามารถสร้างใหม่ได้เรื่อยๆ แต่ต้องแลกมาด้วยเกจที่ลดลงเรื่อยๆเวลาใช้ (เหมือนวินดอมนั้นเอง)

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 13212

ปุ่ม C - ปุ่มบิน ถ้ากด C+C สองครั้ง จะเป็นการทะยานขึ้นสู่ยอดฟ้า (โอ้วว) ไม่ว่าหุ่นจะหนักกี่ตัน ก็บินขึ้นได้สูงมากๆ (เรียกว่าเกือบติดเพดานเลย) หุ่นตัวไหนไวๆ ก็ติดเพดานไป - -

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Ee413

ปุ่ม Z - เป็นปุ่มท่าประจำตัวเลยก็ว่าได้ เพราะหุ่นแต่ละตัวจะไม่เหมือนกันเลย !

วิธีการกดคอมโบ

การกดคอมโบไม่ได้ต่างจากการกดท่าในเกมต่อสู้เลย แต่เกมนี้จะกดท่าคอมโบได้ต้องอยู่ใกล้ๆศัตรูเท่านั้น

ยกตัวอย่างท่า B+B+B+V โดยหุ่นแดงที่แปลงรา่งเป็นเครื่องบินได้ ซึ้งถือเป็นท่าคอมโบสูงสุดของหุ่นตัวนี้

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 6qp14

ก็จะเป็นดังภาพ เรากด B ไปสามครั้งแล้วตามด้วย V หุ่นจะแปลงร่างเป็นเครื่องบินแล้วพุ่งชนทะลุนั้นเอง

แต่การใช้คอมโบก็ย่อมมีลูกเล่น การจะกดให้ได้ 3 ครั้งไม่ใช่เรื่องยากและง่าย เราต้องใช้คอมโบขั้น 1 ช่วย

คือ B+V ถือเป็นคอมโบขั้นแรกของหุ่นแดง

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Cb115

หุ่นจะฟันด้วยท่า B 1 ครั้งแล้วกด V หุ่นจะกระโดดฟันลงมาความสามารถของท่านี้คือ

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Vkb16

หุ่นจะขยับไม่ได้ชั่วคราวพร้อมมีเอฟเฟคไฟฟ้ารอบๆตัว เท่านี้เราก็จะต่อด้วยคอบโบสุดยอดได้

(หรือจะต่อคอมโบระดับ 1 ไปเรื่อยๆก็ได้ )

###ผลเอฟเฟคของคอมโบหุ่นแต่ละตัวจะไม่เหมือนกัน###

ความลับเล็กน้อยของเกมเบื้องต้น

ถือเป็นท่าพิเศษ ที่กดได้ง่าย แต่ไม่ค่อยมีคนรู้จักกัน เรามาดูมีท่าอะไรกันบ้าง

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Nln17

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 33517

เร่งความเร็วขณะแปลงร่างเป็น MA  กด C จะทำให้ความเร็วเพิ่มขึ้น

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Gnp18

เจ้านี้สามารถแปลงร่างได้เหมือนกัน แต่การแปลงร่างจะต่างจากตัวเครื่องบิน

โดยการกด Z+X พร้อมกัน จะสามารถแปลงร่างเป็น MA ได้  :cheers:

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Qpo19

ใคร ที่เล่นสไนเปอร์ตัวนี้ อาจจะงงว่ามีกระสุนเยอะแยะทำไมใช่ไม่ได้ จริงๆแล้วเจ้านี้ต้องทำการเปลี่ยนกระสุนก่อนนั้นเอง โดยการจะเปลี่ยนผมยังไม่แม่น แต่พอกดได้คือต้องกด

V + ขึ้นขวา,ขึ้นซ้าย,ขึ้นลงขวา,ขึ้นลงซ้าย (4 กระสุนทั้งหมด) โดนแต่ละอันก็จะต่างกัน

ท่าแรก - เปรียบเสมือนลูกซอง ยิงทีกระเด็นไกล

ท่างที่สอง - เปรียบเสมือนระเบิดเวลา เวลายิงโดนศัตรูจะเป็นรูป ลูกธนู พอผ่านไปซักพักก็ตูม!! (ถอดไม่ได้ด้วย ) แล้วสามารถยิงอัดพื้น หรือกำแพงเป็นกับดักได้ด้วย

ท่าที่สาม เปรียบเสมือนปืนกล ท่าเรากดเล็ง [Z] ตั้งกล้องแล้ว ยิงรัวมากๆเลยละ!

ท่าที่ สี่ - สามารถช่วยเพิ่มเลือดให้เพื่อนได้

###ทุกท่าสามารถกดเล็ง[ตั้งกล้องโดยการกด Z] ได้ แล้วความแม่นยำจะเพิ่มขึ้นตามฝีมือของเรา ถ้าเล็งแม่น ยิงไปโดน 100%###

การเล่น Online ผ่าน Hamachi และ VPN

การเล่นออนไลน์ขอบอกต่างจากวินดอมมากๆ เพราะหลังจากที่ผมทดสอบกับ CMD ท่านชาร์แล้ว

ไม่มีการแลคเกิดขึ้นแม้แต่น้อย (ขนาดโหลดหนังอยู่นะเนียะ) เล่นหลายๆคนได้แน่นอน

เกมนี้จะเหมือนวินดอมตรงที่ต้องมีคนตั้งห้อง คนจอยเข้าห้อง

วิธีเล่นออนไลน์

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน G2xg2

เลือกไปที่ Network Mode ก่อน

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 96883

จากนั้นตั้งชื่อซะ

ต่อไปนี้คือวิธีการตั้งห้องและการเข้าห้อง!! โปรดอ่านให้เข้าใจ ไม่เข้าใจถามได้

คนที่จะตั้งห้องให้เลือกหัวข้อตามนี้หลังจากตั้งชื่อเสร็จ

1-1-1-1-1 แล้วตั้งชื่อห้อง รอเพื่อนมาจอยเข้ามา

คนที่จะเข้าห้องทำตามนี้หลังจากตั้งชื่อแล้ว

1-2-2 แล้วกรอก IP Hamachi เพื่อนที่จะเล่นด้วย

ตัวอย่าง

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน 0y0f4

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Gfy35

จากนั้น ก็จะมาอยู่ในห้องรอ จัดการอะไรให้เรียบร้อยแล้วลุย!!!

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน Sa551

ขอขอบคุณ CMD - Char Aznable ที่มาช่วยกระผมในการเทสออนไลน์ครั้งนี้ด้วย

Download

http://www.mediafire.com/?aditmjmtdn2

Patch ล่าสุด 0.12B

http://h-teshima.hp.infoseek.co.jp/download.html
ขึ้นไปข้างบน Go down
https://windomwarsrb.thai-forum.net
Share this post on: reddit

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน :: Comments

GODL พิมพ์ว่า:

Download

http://www.mediafire.com/?aditmjmtdn2

โหลดไม่ได้แหะ :roll: :roll:
แนะนำให้โหลดลิ้งนี้ครับ มีการอัพเดตแพทด้วย

http://h-teshima.hp.infoseek.co.jp/download.html

ลองละ เล่นยากอ่า

กดไป ไหนมาไหนไม่ได้อย่างอิสระเลยแหะ
โหสุโค่ยน่าเล่นมาก
คล้ายมากจิงๆ
คล้ายอะไรอะ
คล้ายๆ windom เลยแต่สำหรับเรา windom ดีกว่า mod เยอะ
ต้องลอง อิอิ
เข้าไปเเล้วมันไม่มีไห้โหลดอะคับ
artba15 พิมพ์ว่า:
เข้าไปเเล้วมันไม่มีไห้โหลดอะคับ
ลิ้งค์เสียแล้วครับ
ขอลิ้งค์ไหม่ได้มั้ยครับอยากเล่น
นี่ครับ
Silver Knights 0.04
Credit : gamehay.net
ขอบคุณครับ
มันมีเเค่10ตัวหรือคับเเล้วทําไมstorymodเล่นไม่ได้อะคับ
artba15 พิมพ์ว่า:
มันมีเเค่10ตัวหรือคับเเล้วทําไมstorymodเล่นไม่ได้อะคับ
มันเป็นเวอร์ชั่นทดลองเล่นน่ะครับเลยทำให้เล่นStory Modeไม่ได้ ต้องเป็นตัวfullอย่างเดียวครับซึ่งที่ผมหามาได้ก็เจอเพียงแค่ตัวทดลองเล่นครับ
จะยากไปไหน ตัวเกมมีอิสระในการบังคับค่องข้างต่ำนะครับถ้าปรับให้บังคับใด้ง่าย
เหมือน windom แล้วปรับภาพให้ดีขึ้นอีกซักนิสผมรับรองเลยว่าเกมนี้ต้องฮิต พอๆกับ
windom ของเราแน่นอนครับ อิอิ

แนะนำเกม Silver Knights : มหาสงครามหุ่นรบอัศวิน

ขึ้นไปข้างบน 

หน้า 1 จาก 1

Similar topics

-
» Silver Knights 0.12C!! : ใครว่าข้าภาพไม่สวย!! อัพเดตนี้ภาพสวยขึ้นเป็นกอง!!
» อัพเดทๆๆๆ SK(Silver Knights) มาแล้ว 0.12G ภาพสวยขึ้นเยอะ!!
» SD Knight Gundam : Knights of the Round : Mordred