Windom Fighter Battle RBThai
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Windom Fighter Battle RBThai

Location Pilot Fighter Windom RBThai

บ้านLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO

Go down 
GOLD
Pandamee
Centipede
ooaattzzaa
8 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

[ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 2:04 am

แวะมาดูขอรับแล้วพอเข้ามาก็จะเอ่ยคำว่า ''แว๊กคนหายไปไหนหมด'' แล้วก็แอบอวดโฉมหุ่นของผมที่ใช้ล่าสุดงับ :on2:

[You must be registered and logged in to see this image.]
ขึ้นไปข้างบน Go down
Centipede
Hero!
Hero!
Centipede

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 5:40 pm

อยากได้หุ่นของพี่โอ๊ตทั้งหมดจัง :on24:
อยากได้มากสุดก็Exia กับ Sword
Pandamee
Hero!
Hero!
Pandamee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 7:21 pm

ตัวไหนดังตูหมุนมาหมดเลยสินะ เมพขิง
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 7:23 pm

ดีใจจังพึ่งสุ่มได้ Zeta Gundam กับ Dreadnought Gundam ด้วยและ :yoyo174:

[You must be registered and logged in to see this image.]
GOLD
True Innovetor
GOLD

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 8:00 pm

ที่คนหายเพราะหนีไป SDGO กันหมดไงละ!!!
https://windomwarsrb.thai-forum.net
LuciFel2
LuciFel2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 8:04 pm

ไป minecraft ต่างหากล่ะ!!!
De@TH
De@TH

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 8:37 pm

Osu ไงล่ะ!
https://www.facebook.com/Anime.Gunpla
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 8:40 pm

GOLD พิมพ์ว่า:
ที่คนหายเพราะหนีไป SDGO กันหมดไงละ!!!

ท่านโกลตัวละครชื่อไรงับ จะแอดไว้นะ :on4:
GOLD
GOLD

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 10:34 pm

ชื่อ G0LD ครับ :on2: เลข 0 นะ
https://windomwarsrb.thai-forum.net
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Aug 29, 2011 11:46 pm

แอดละครับ ชื่อ ShanaChan นะ :on2:
Akira_Sora
Pilot Special Class
Pilot Special Class
Akira_Sora

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyThu Sep 01, 2011 12:37 pm

แหมะ เมพจิงแหะมีครบเลย!!
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyThu Sep 01, 2011 11:08 pm

เย้สุ่มได้ Super Gundam 3รูด้วยและเปิดครั้งเดียวเองฟลุกมากๆ :on59:
Centipede
Hero!
Hero!
Centipede

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyFri Sep 02, 2011 6:35 am

ดวงดีจริงพี่โอ้ต แต่ผมสิ... :on17:
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyFri Sep 02, 2011 8:01 pm

ดีใจจังสุ่มได้โปวิเด็นแล้วงะดวงดีจังช่วงนี้ :on213:
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySat Sep 03, 2011 2:52 am

Takumi พิมพ์ว่า:
ดวงดีจริงพี่โอ้ต แต่ผมสิ... :on17:
ฮ่าๆ ช่วงนี้กำลังเฮง น่ะ ทาคุง :on24:

เปิดได้ The O ด้วยงะ :on4:

LuciFel2
LuciFel2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySat Sep 03, 2011 3:51 pm

Edit เอาได้มั้ยครับ?ไม่ต้องโพส1ครั้ง1เรปหรอกครับ Edit เอาก็ได้ถ้าสุดแล้วค่อยขึ้นเรปใหม่ไม่ต้องโพสหลายๆครั้ง
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySat Sep 03, 2011 7:16 pm

LuciFel2 พิมพ์ว่า:
Edit เอาได้มั้ยครับ?ไม่ต้องโพส1ครั้ง1เรปหรอกครับ Edit เอาก็ได้ถ้าสุดแล้วค่อยขึ้นเรปใหม่ไม่ต้องโพสหลายๆครั้ง
นิดหน่อยเองคิดมาก ไฟรูปมันใหญ่นะ ถ้าต่อกันจะดูไม่รู้เรื่อง:on4:
LuciFel2
LuciFel2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySat Sep 03, 2011 11:06 pm

ooaattzzaa พิมพ์ว่า:
LuciFel2 พิมพ์ว่า:
นิดหน่อยเองคิดมาก ไฟรูปมันใหญ่นะ ถ้าต่อกันจะดูไม่รู้เรื่อง[You must be registered and logged in to see this image.]
พอดีว่ามันเข้าข่ายปั๊มกระทู้น่ะครับเลยเตือนไว้ก่อน
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySun Sep 04, 2011 12:33 am

อ้างอิงจาก :

พอดีว่ามันเข้าข่ายปั๊มกระทู้น่ะครับเลยเตือนไว้ก่อน

ก็รู้อยู่1-2เรปอ่ะไม่เรียกว่าปั้มหลอกคับ เข้าใจความหมายของคำว่าปั้มไหมคับ การปั๊มกระทู้คือ การตั่งกระทู้หลายๆกระทู้ติดๆกัน ส่วนการปั้มเรปคือ การโพสข้อความติดๆกันหลายๆเรป ข้อความสั้นๆ ข้อความซ้ำๆ ข้อความไร้สาระ ข้อความที่ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ ฯลฯ :on4:
แล้วผมก็ไม่มีเวลาว่างพอจะมาันั่งดีดเรปหลอกคับ แค่เอาหุ่นมาอวดโฉมกันเฉยๆ ถ้าไม่พอใจผมจะลบทุกเรปทิ้งให้ยังได้เลยคับ :on94:
Juzztize
Juzztize

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySun Sep 04, 2011 1:28 am

ถ้าใช้กฏเก่าละก็ 1-2 เรป ก็นับว่าปั้มครับ และมีบทลงโทษ

แต่ตอนนี้ ยกเลิกกฏเก่าไปแล้วครับ
จะ 1-2 เรปก็นับว่า ปั้ม เหมือนกันครับ แต่มีไม่บทลงโทษ
เพราะงั้น 10-20 เรป ก็ทำได้ครับ
แล้วแต่ เจตนาคนโพสต์น่ะแหละครับ

Moderator มาตอบชัดๆแบบนี้แล้วนะครับ
Pandamee
Hero!
Hero!
Pandamee

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySun Sep 04, 2011 12:50 pm

ไม่ต้องทะเลาะกันจ้า ถ้ามีต้มมาม่าเดี๋ยวแพนเป่าดับเอง งุงิ
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySun Sep 04, 2011 2:58 pm

Juzztize พิมพ์ว่า:
ถ้าใช้กฏเก่าละก็ 1-2 เรป ก็นับว่าปั้มครับ และมีบทลงโทษ

แต่ตอนนี้ ยกเลิกกฏเก่าไปแล้วครับ
จะ 1-2 เรปก็นับว่า ปั้ม เหมือนกันครับ แต่มีไม่บทลงโทษ
เพราะงั้น 10-20 เรป ก็ทำได้ครับ
แล้วแต่ เจตนาคนโพสต์น่ะแหละครับ

Moderator มาตอบชัดๆแบบนี้แล้วนะครับ

ไม่ต้องถึง10-20 เรป หลอกครับ แค่1-2อ่ะ ไม่นับว่าปั้มหลอกครับ หรือถ้าคุณจะบอกว่าปั้มก็แล้วแต่ ถ้าจะดูว่าปั้มหรือป่าวต้องดูที่ข้อความของคนโพสว่าสั้นไปหรือสื่อไปถึงอะไร ทั้งนี้ถ้าโพสติดๆกันยัง3เรปขึ้นข้อความสั้นเกินไปไร้สาระหรือเป็นการโพสข้อความซ้ำๆ นั่นอะจะเรียกว่าปั้มทั้งนี้ต้องดูข้อความด้วยว่าโพสอะไรเกี่ยวกับอะไร ทั้งนี้ทางผู้ดูแลก็ต้องตรวจสอบเอาเองว่าเป็นการปั้มจริงหรือป่าวถ้าเป็นการปั้มจริงก็ต้องทำการลงโทษตามกฏของบอร์ดนั้นๆ ไม่ใช่มาเห็น2เรปติดบอกคุณโพสยังงี้เข้าข่ายปั้มนะ ทางผู้ดูแลทั้งMOD ADMIN หรือ Staff ต่างๆ ต้องตรวจสอบให้ระเอียดก่อนที่จะมาโพสตักเตือน ไม่ใช่อยู่ดีๆไปหาว่าคนนู้นปั้มคนนี้ปั้มแล้วใครจะมาใช้บอร์ดคุณล่ะถูกไหม? :on4:
แต่ถ้าไม่พอใจในการโพสของผมใน1-2เรปที่คุณกล่าวว่าเป็นการปั้มเรปก็แบนผมได้เลยแล้วแต่สะดวก หรือจะลบAccทิ้งเลยก็ได้ :on51:

Juzztize พิมพ์ว่า:

(MOD ยังอ่อนประสบการนะ) :on94:

แก้ไขล่าสุดโดย ooaattzzaa เมื่อ Sun Sep 04, 2011 9:37 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
GOLD
GOLD

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySun Sep 04, 2011 8:53 pm

มาปิดประเด็นให้ บอร์ดนี้เห็นอยู่ว่าคนน้อยขนาดไหน บทลงโทษเรื่องปั้ม จึงไม่เข้มนัก สังเกตุได้ในหลายๆ มู้ ยังมีพวก ฝึกวิชา เนียน กันอยู่ เช่น ดีครับ สวยครับ อยากได้จัง เท่มากครับ ซึ่งผมจะทำเป็นไม่เห็นและปล่อยผ่านๆไป เพราะฉะนั้นไม่ต้องเคร่งกันมากครับเรื่องปั้มเนียะ :on2:

ส่วนอีกเรื่อง อันนี้แล้วแต่คนจะคิดละครับ ว่าปั้มไม่ปั้ม เพราะหลายๆบอร์ด ก็ไม่เหมือนกัน อย่างบอร์ดที่ผมอยู่ แค่โพสติดกัน User ยังมา Edit ขอโทษ เลยครับ แต่อีกบอร์ดที่ผมอยู่โพสที 3-4 เรปติดกัน ก็เห็นเป็นเรื่องธรรมดา ชิวๆ ผมยังเคยปั้มเรปเลย โดนท่านแพนเป่าทิ้งบ่อยๆ

อยากให้จบแค่ตรงนี้นะครับ ระวังท่านเรียมาเกรียนนะเออ มีอะไรเคลียร์กันในเกมโลด เดี๋ยวส่งท่านเรียไปเป็นกรรมการให้ :on2:
ooaattzzaa
Soldier
Soldier
ooaattzzaa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptySun Sep 04, 2011 9:16 pm

GOLD พิมพ์ว่า:
มาปิดประเด็นให้ บอร์ดนี้เห็นอยู่ว่าคนน้อยขนาดไหน บทลงโทษเรื่องปั้ม จึงไม่เข้มนัก สังเกตุได้ในหลายๆ มู้ ยังมีพวก ฝึกวิชา เนียน กันอยู่ เช่น ดีครับ สวยครับ อยากได้จัง เท่มากครับ ซึ่งผมจะทำเป็นไม่เห็นและปล่อยผ่านๆไป เพราะฉะนั้นไม่ต้องเคร่งกันมากครับเรื่องปั้มเนียะ :on2:

ส่วนอีกเรื่อง อันนี้แล้วแต่คนจะคิดละครับ ว่าปั้มไม่ปั้ม เพราะหลายๆบอร์ด ก็ไม่เหมือนกัน อย่างบอร์ดที่ผมอยู่ แค่โพสติดกัน User ยังมา Edit ขอโทษ เลยครับ แต่อีกบอร์ดที่ผมอยู่โพสที 3-4 เรปติดกัน ก็เห็นเป็นเรื่องธรรมดา ชิวๆ ผมยังเคยปั้มเรปเลย โดนท่านแพนเป่าทิ้งบ่อยๆ

อยากให้จบแค่ตรงนี้นะครับ ระวังท่านเรียมาเกรียนนะเออ มีอะไรเคลียร์กันในเกมโลด เดี๋ยวส่งท่านเรียไปเป็นกรรมการให้ :on2:
ฮ่าๆผมเล่นเกรียนดั่มไม่เก่งอะท่านโกล ขอเปนMBAแทนได้เป่า :on24:
LuciFel2
LuciFel2

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO   [ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO EmptyMon Sep 05, 2011 12:28 pm

MBA mai daiplay krab thar windom la kor ma dai loey krab(Can't typing in Thai for now Sorry)

[ไร้สาระ]โชว์หุ่น SDGO
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next